star Wars 7 8 และ9 เปิดตัวอย่างยิ่งใหญ่ แต่ทำไมถึงแป้ก

กระทู้คำถาม
มีแต่คนบ่นว่าห่วย น่าเสียดายจัง
ในเมื่อ8 คำวิจาร์ณ ดีมากๆ ทำไมกลายเป็นแป้ก และไม่มีใครอยากจดจำ
และ เราจะได้ดู  10 11 12ไหม
เฮ้อ เราว่าไอ้พลอทยูซาน ว่อง ในเลเจนด์น่าสนใจกว่าอีกนะ  ดิสนี่ย์ไม่น่าลบไปเลย เสียของอ่ะ ลุงจอร์จไม่น่าขายให้ไปเลย

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 11
หนังใหญ่ 7-8-9 บอกไม่ถูก มันก็คงมีดีของมันแหละ
แต่ด้วยความที่เป็นหนังใหญ่ สเกลใหญ่ ถ้าคุมโทนไม่อยู่ มันก็จะหลุดเลย มีหลายจุดที่คนผิดหวังด้วย

รู้แต่ตอนนี้ วนดู ซีรีย์ Mandalorian หลายรอบเลย ถึงจะเป็นซีรีย์ spin-off แต่บทดี คาแรกเตอร์โดน
แค่ดู Baby Yoda ก็เยียวยาหัวใจได้  อมยิ้ม38
อ้อ Luke Skywalker ก็ได้โชว์เทพในซีรีย์นี้ด้วยนะ แฟนๆ รอมานาน ได้เห็นลุคตอน ท้อปฟอร์ม สักที (แม้จะ CG ก็เหอะ)
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 7
ผมขอวิจารณ์ Star Wars ภาค 7, 8 และ 9 ตามความเห็นผม ดังนี้ครับ (ไม่ดราม่านะครับ)

ภาค7 Star Wars: The Force Awakens
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ภาค8 Star Wars: The Last Jedi
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ภาค9 Star Wars: The Rise of Skywalker

ปล. ถ้านับเฉพาะ Star Wars ที่สร้างใหม่ตั้งแต่ ภาค7 ผมชอบ Rouge One มากที่สุดครับ

ปล.2 เอาจริงๆ จอร์จ ลูคัส เคยร่างบท Star Wars ภาค7, 8, 9 ไว้ว่า [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

by H-Wifi
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่