มอบอำนาจให้พี่ติดต่อธนาคารธนชาตเพื่อซื้อขายบ้าน ต้องดำเนินการอย่างไรครับ

สวัสดีครับ

ผมอยู่ต่างประเทศ แต่ต้องการซื้อขายบ้านที่จำนองไว้กับธนาคารธนชาต โดยต้องการจะมอบอำนาจให้พี่เป็นผู้ติดต่อธนาคารเพื่อเดินเรื่องต่างๆ ให้ ผมต้องทำหนังสือแต่งตั้งอะไรบ้าง และใช้เอกสารอะไรบ้างครับ

ผมลองศึกษาในส่วนของกรมที่ดินตอนโอน ข้อมูลค่อนข้างชัดเจน แต่ในส่วนของธนาคารข้อมูลไม่คอยมีให้ศึกษาเท่าไร เขียนไปถามที่หน้าเว็บของธนชาตก็ไม่ยอมตอบ บอกว่าเป็นข้อมูลส่วนบุคคล ให้โทรไป ซึ่งไม่ค่อยสะดวกครับ และข้อมูลที่สอบถามนี้ก็ไม่น่าจะเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคลเลย แค่ขั้นตอนทั่วไปในการตั้งตัวแทนรับมอบอำนาจเฉยๆ ใครเคยทำบ้างช่วยแชร์ประสบการณ์ด้วยครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview