@@@@ .. กระทู้โพสต์ไปเรื่อย ครั้งที่ 6/365 วัน 365 ภาพ ปีที่ 12 ประจำวันพุธที่ 6 มกราคม 2564 .. @@@@

เพี้ยนสวัสดี
กราบสวัสดี น้าๆป้าๆ ชาวกล้องทุกท่านครับ
เมื่อวานไม่มีผู้โชคดีตามกติกาของน้าโลว์
ผมในฐานะตัวสำรองจึงต้องมารับหน้าที่ตั้งกระทู้แทน
เชิญชวนน้าๆ ป้าๆ ชาวกล้องมาร่วมโพสต์ภาพกันครับ

หัวข้อกระทู้ในวันนี้
"เพื่อนร่วมโลก"
หัวข้อเปิดกว้างมากเพื่อให้ง่ายต่อการหาภาพเตรียมภาพ
เป็นภาพอะไรก็ได้ที่อยู่ร่วมโลกเดียวกันกับเราครับ

แต่ถ้าใครมีความสามารถพิเศษ
สามารถถ่ายภาพเพื่อนต่างโลกมาได้
ก็อนุญาตให้นำภาพนั้นมาโพสต์ได้เป็นกรณีพิเศษครับ

มาเริ่มกันเลย

เพื่อนร่วมโลกของผมเป็นพวกสัตว์ตัวน้อยๆ ครับ

โพสต์ภาพกันแล้วมาลุ้นหาผู้โชคดีกัน
กติกาการรับไม้ในวันพรุ่งนี้
เพื่อให้เข้ากับสถานการณ์ในช่วงนี้
ขอเอาตัวเลขจำนวนผู้ติดเชื้อจากประกาศของ ศบค. เป็นเกณฑ์
(เอาเฉพาะจำนวนของวันนี้เท่านั้น)
ความคิดเห็นแรกที่ลงท้ายเลขตัวใดตัวหนึ่งของจำนวนผู้ติดเชื้อ
จะเป็นผู้โชคดีได้ทำหน้าที่ต่อไปครับ
 หากถึง 15 นาฬิกาแล้วยังไม่มีผู้โชคดี
มอบไม้ให้ความคิดเห็นที่ 12 ทำหน้าที่แทนครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่