แชร์ประสบการณ์ การสร้างบ้านปลายนาที่ลำพูนของผม ตอนสุดท้าย

กระทู้การสร้างบ้านปลายนา มาถึงตอนสุดท้ายแล้วนะครับ

ทีมช่างเหลือเวลาทำงานอีกราว 10 วัน เพื่อจะเสร็จงานตามกำหนด  16 มกราคม

เอาจริงผมค่อนข้างหวั่นใจ ว่า จะจบงาน และ ส่งมอบไม่ทันตามกำหนด เพราะคนงานหยุดยาวในช่วงปีใหม่ และ ยังมีปัจจัยภายนอกเข้ามาทำให้ล่าช้า หลักๆ คือความยากในการขอใช้ไฟฟ้า เพราะต้องปักเสาไฟฟ้าเพิ่มจากเสาไฟฟ้าที่มีอยู่ในบริเวณใกล้เคียงที่ต้องทำเรื่องขอขยายเขตกับ กฟภ ซึ่งมีความยุ่งยากซับซ้อนระดับอภิมหากาพย์

ในส่วนของบ้านตอนนี้ ก็มาถึงช่วงงานตกแต่งภายใน และงานปรับภูมิทัศน์ ซึ่งยังเป็นโจทย์ยากสำหรับผม เพราะยังมึนๆ อยู่ว่าจะทำอะไรบ้าง จะทำสนามหญ้า จะปูหิน จะลงต้นไม้ ภาพในจินตนาการยังไม่เกิด

ขอลงรูปล่าสุดให้ดูนะครับ

ท่านที่สนใจติดตามต่อ ขอเชิญที่ Facebook The Farmhouse in Yhong Village นะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่