เรียนวิทย์-กีฬา สามารถสอบพยาบาลทหารอากาศได้ไหม

อยากทราบรายละเอียดของการสอบพยาบาลทหารอากาศค่ะ เนื่องด้วย ไกล้จบชั้นมัธยมศึกษาชั้นปีที่ 6 แล้ว อยากหาที่เรียนให้ตัวเองไว้แต่เนิ่นๆ ส่วนตัวเป็นนักกีฬาค่ะ เรียนสายวิทยาศาตร์การกีฬามาตั้งแต่ม.4 แต่มีความสนใจ อยากเรียนต่อที่วิทยาลัยพยาบาลทหารอากาศค่ะ เลยไปศึกษาข้อมูลดูมาคร่าวๆ แล้วก็ไปติดอยู่ที่นึงก็คือ ทางเจ้าของกระทู้ที่ลงรายละเอียดนั้น เน้นย้ำเลยว่า รับเฉพาะ วุฒิม.6 สายวิทย์-คณิต เท่านั้น เลยอยากมาสอบถามผู้รู้ หรือพี่ๆที่มีประสบการณ์มาก่อนค่ะว่า เรียนสายนี้มาจะสามารถสอบได้ไหม หรือมีวิธีการอะไรยังไง ถ้าเกิดไม่ได้ จะได้ลองลิสต์ มหาลัยที่อยากเรียนลำดับต่อไปไว้ใหม่ค่ะ 

แสดงความคิดเห็น
Preview