คิดว่า GAT PAT O-net วิชาสามัญควรเลื่อนสอบไหมครับ จากสถานการณ์โควิด

เนื่องจากสถานการณ์โควิดทำให้การจัดการเรียนการสอนทำได้ยากลำบากขึ้น ทั้งในแง่ของโรงเรียนทั่วไปและโรงเรียนกวดวิชา
โรงเรียนใน 28 จังหวัดที่ต้องงดใช้สถานที่ของสถานศึกษา ปรับเป็นเรียนออนไลน์แทน อีกทั้งการทดสอบ GAT PAT O-net วิชาสามัญ กสพท ก็เป็นหนึ่งในกิจกรรมที่ทำให้เกิดการรวมตัวของคนหมู่มาก และการกระจายตัวของผู้คน เลยอยากทราบว่าท่านมีความคิดเห็นอย่างไรครับ
เข้าใจว่ามันอีก 2-3 เดือนซึ่งการเลื่อนสอบนั้นจริงๆอาจจะต้องประเมินสถานการณ์ในช่วงใกล้ๆว่าการระบาดรอบใหม่นี้สิ้นสุดหรือยัง หรือมีเหตุการณ์อะไรที่เป็นเหตุผลที่เห็นสมควรให้เลื่อนสอบด้วยครับ แล้วถ้าเลื่อนสอบควรเลื่อนไประยะเวลาช่วงไหนยังไงครับ ส่วนตัวมองว่าถ้าเลื่อนอาจจะลื่อนไม่เกิน 2อาทิตย์ ถึง 1 เดือนครับ
ปล.เข้าใจว่าการเลื่อนสอบจะมีผลต่อการรับเข้าศึกษา และปฎิทินของการรับเข้าศึกษาในปีต่อไปด้วยนะครั
1. GAT PAT O-net วิชาสามัญควรเลื่อนสอบไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่