จบ ป.ตรี ครับ แต่อยากทำงานฝ่ายผลิตตามโรงงาน เขาจะรับไหมครับ?

สวัสดีครับ อยากจะขอคำแนะนำจากพี่ๆ ที่มีประสบการณ์การทำงานตามโรงงาน 

พอดีผมจบ ป.ตรี วิทยาการคอมพิวเตอร์ครับ ลองหางานตรงสายมาสักพักแล้ว แต่ยังไม่มีที่ไหนรับเลย ไปสัมภาษณ์มาหลายที่แล้วครับ

เลยอยากจะมองหางานฝ่ายผลิตตามโรงงานทำดูครับ ไม่เกี่ยงเรื่องงานหนัก หรือเรื่องเงินเดือนอยู่แล้วครับ แต่ไม่เคยมีประสบการณ์ทางด้านงานผลิตมาก่อนเลย สามารถสมัครได้ไหมครับ แล้วโอกาสการรับเข้าทำงานจะง่ายหรือเปล่าครับ

ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ
ขอบคุณมากครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
จะทำก็ได้ครับ ผมก็เคยทำ สมัยเรียนจบ ป.ตรี ใหม่ๆ แค่อยากรู้สายการทำงานเฉยๆ เป็นของบริษัทผลิต HDD ชื่อดัง
รับวุฒิ ม.6 ผมต้องไปคุ้ยวุฒิ ม.6 มาสมัคร  จะว่าเหนื่อยก็เหนื่อยครับ ทั้งเรื่องการเดินทางไปกลับ ใช้รถทัวร์ของบริษัท
เดินทางไกลเหมือนกัน โรงงานผลิตอยู่แถบจังหวัดเหนือกรุงเทพ และ ทั้งเรื่องทำงาน
กลับมาบ้านนอน กินข้าวแล้วนอนเลย  ตื่นมา กินข้าว อาบน้ำแต่งตัว ไปรอรถทัวร์ ไปทำงาน วนเวียนแบบนึ้ 6 วัน/อาทิตย์
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่