อันนี้ใช่ยา PEP ไหมครับ

TDF/EFV/FTC (TEEVIR)
300/200/600
เนี่ยอะครับตัวยาในหน้าซองช่วยดูให้หน่อยนะครับ
ผมอ่านดูทำไมมันเหมือน PrEP เลย หมอจ่ายผมผิดไหมครับเนี่ย T T

ผมมีความเสี่ยงเหตุเกิดจากเมาช่วงฉลองปีใหม่ครับ แล้วโดนผู้ชายพาไปห้อง -.,- ใช่ครับฟังไม่ผิด
ซึ่งตอนแรกนึกว่าก็แค่ไปนอนที่ไหนได้ ผมโดนสอดใส่เข้ามา
ผมไม่อยากยอมรับหรอกแต่ตอนนั้นมันเมาๆก็เลยยอมไปครับ ไม่รู้คิดอะไร ไม่มีความสุขเลยซักนิดอะ
เจ็บก็เจ็บ แต่คือตาจะปิดอยู่แล้วง่วงมาก
(ตื่นเช้ามาคือดิ่งจัด)

พอเสร็จกิจอะไรเสร็จ ตื่นมา ผมถามเค้าว่าไม่ได้แอบถอดใช่ไหม ไม่ได้ถอดใช่ไหม
แล้วถุงยางหายไปไหนเค้าบอกเค้าเอาไปทิ้งในชักโครกแล้ว เราก็เอ้า ?? จะขอตรวจซักหน่อย
แล้วรีบทิ้งทำไม
(แต่ผมเห็นถุงยางทั้ง 2 ถุงนะ เพราะมันโยนทิ้งข้ามหัวผมเลย แต่แค่ผมไม่ได้ตรวจว่ามันรั่วไรไหม)

ผมก็ถามย้ำรัวๆว่าไม่ได้แอบถอดใช่ไหมตอนทำ กลัวแบบโรคจิตเสียบเข้าเสียบออกถอดเข้าถอดออก
คือผมเมาอะจำได้สลึมสลือว่าน้ำแรกเค้าเสร็จแล้วแต่ผมจะลุกหรือจะอะไรนี่แหละมันเลยกระแทกต่อทั้งที่เสร็จแล้วอยู่แปปนึงเลย ผมกลัวตอนนี้นี่แหละว่าถุงจะแตกไหม ? ถุงจะอะไรไหม ?

ครั้งที่ 2 ก็มีช่วงนึงก่อนซอยมันใส่ผมแบบเอาเข้ามา เอาออก เอาเข้า เอาออก เอาเข้า เอาออก นี่แหละตอนนี้นี่แหละที่ผมรู้สึกว่าอีกว่าไม่ได้ใส่แน่ๆ
(อันนี้จำไม่ได้ว่าชัวร์ขนาดนั้นไหมเพราะมานั่งนึกออกเอาตอนเช้าว่าโดนอะไรมั่ง แต่น่าจะ 60-70%)

ผมไม่ได้ใช้ปากให้เพราะรับไม่ได้ที่ต้องอมน้องชายคนอื่น รับไม่ได้มากๆ
บทเรียนสุดๆว่าเมาแล้วกลับกับผู้ชายที่รู้จักใหม่ก็ใช่ว่าจะปลอดภัย ไอ้เราก็นึกว่าเพื่อนใหม่ไรงี้ทำกันได้

พอได้สติผมก็รีบไปต่อคิวตอนบ่ายเพื่อขอรับยา PEP เลย เพราะรู้ว่าการมีเพศสัมพันธ์ุแบบ ชาย-ชาย มีความเสี่ยงสูงกว่าปกติ
ผมเริ่มกินยาประมาณใน 24 ช.ม. เป๊ะๆ
เพราะหมอบอกว่าให้กินยาตอนที่คิดว่าจะกินได้ทุกวันห้ามเลท
ทีนี้ผมก็สติแตกพอนั่งอ่าน pantip, เว็บต่างๆ ฯลฯ
กังวลไปหมดจนตอนนี้มาเครียดกับตัวยาว่าหมอจ่ายผิดไหมเนี่ย ทำไมมันคล้ายๆ PrEP จัง

ส่วนการมีอะไรกับผู้ชายบอกตรงนี้เลยว่ามันจะเป็นครั้งแรกและครั้งสุดท้ายในชีวิตรับไม่ได้มากๆ TT
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview