กดเงินตู้ATM ธกส. แล้วเงินไม่ออกแต่เงินใจบัญชีถูกหัก

ด้วยความที่ผมประมาทกดเงินแล้วไม่ค่อยได้ดูยอดคงเหลือสักเท่าไหร่ จนพอมาสรุปรายจ่ายในรอบ3เดือน ปรากฎว่าเงินหายหลายหมื่น เลยมากดไล่ดูจำนวนเงินที่เรากดเราโอนและไปเบิกที่ธนาคารในแอฟ ปรากฏว่ามีเงินถูกกดครั้งละ 20,000บาทถึง5ครั้ง ในเวลา4นาที ซึ่งบัตรผมสามารถกดได้ครั้งละ20,000บาทแค่วันละ60,000บาทเท่านั้น ซึ่งวันนั้นผมจำได้แม่นผมกดที่ตู้ธกส.2ครั้งๆ ละ 20,000แล้วเงินไม่ออก ผมเลยขยับไปกดตู้ธนาคารออมสินแทน 3ครั้งๆ ละ 20,000บาท คืออยากทราบว่าเราสามารถแจ้งตรวจสอบย้อนหลังได้หรือไม่ครับ ซึ่งเวลามันผ่านมา 50กว่าวันแล้ว
กับยอดเงินที่หายไปตรงนี้ ขอบพระคุณทุกท่านที่อ่าน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่