รักต้องยอม หรือ จบเพื่ออนาคตครั้งหน้า

ตอนนี้เราคบกัน3ปี แฟนเรามีลูก3 กับแฟนเก่า ภาระค่าใช้จ่ายแค่ทำประกันชีวิตก็เดือนละ80000 ยังไม่ร่วมค่าใช้จ่ายอื่นๆ และมีภาระแฟนเก่าผ่อนรถยังไม่จบ แล้วพึ่งมารู้ค่ะว่าเขาทำหมัน พ่อเขาก็ไม่ยอมรับเรา ข้อจำกัดเขาเยอะมากๆ เราเป็นผญโสดไม่มีพันธะใดๆแต่ครอบครัวเรายอมรับเขาได้เพราะเขาเป็นคนที่ดีและเข้าผู้ใหญ่เก่ง ตอนนี้เราสับสนตัวเองค่ะ เราอยู่ต่อจะทุกข์ไหม แต่เรามีความสุขที่ได้อยุ่ด้วยกัน แต่ถ้ามองอนาคตเราไม่รู้เลยค่ะเป็นยังไง รักต้องยอม หรือตัดแต่จบหาโอกาสเพื่ออนาคต พวกคุณจะเลือกความรู้สึกแบบไหน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่