จะเดินทางไปจังหวัดลำพูน สงสัยดังนี้ครับ?

จังหวัดออกคำสั่งว่าถ้ามาจากพื้นที่สีแดงเดินทางเข้าจังหวัดลำพูนจะต้องโดนกักตัว14วัน ผมมาอยู่ลำพูนแค่3วันแล้วเขาไม่ให้กลับก่อน14วันเหรอครับ?อีกอย่างนึงบ้านที่ผมอาศัยอยู่ก็ตั้งอยู่รินถนนชานเมือง ไม่ได้อยู่ในหมู่บ้านหรือสังคมชนบท หน่วยงานราชการเขาจะรู้ได้ยังไงว่าใครเดินทางมาจากไหนบ้าง เช่น ถ้าเดินทางโดยรถไฟ จะมีคนคอยดักที่สถานีรถไฟเลยหรือเปล่า?เดินทางโดยเครื่องบินมาลงเชียงใหม่แล้วนั่งรถมาลำพูนเขาจะเช็คยังไง หรือถ้าเดินทางโดยรถยนต์ส่วนตัวก็จะตั้งด่านดักที่ถนนสายหลักเลยหรือเปล่าครับ จังหวัดที่ผมอยู่มีผู้ติดเชื้อนี้แค่1คนแต่ก็ประกาศเป็นพื้นที่สีแดงเสียแล้ว
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่