โดนพิษแมงมุมโดยตรงกับโดนกัดมีอาการเดียวกันไหมคะ

คือหนูเอาทิชชู่มาเช็ดจมูกแล้วพอเอาออกมามันมีแมงมุมอยู่ค่ะ สภาพคือน้องโดนบี้ติดทิชชู่แต่ยังไม่ตาย ซักพักหนูก็รู้สึกร้อนจมูกมากๆเวลาหายใจออกค่ะ เลยเอาแมงมุมมาดูว่าเป็นชนิดไหนแต่ก็หาไม่เจอ ขามันคล้ายแมงมุมแม่ม้ายสีน้ำตามมากคะแต่หนูว่าไม่ใช่ ปวดอยู่ซักพักแต่ก็หายแล้ว แตาหนูกังวลค่ะว่าพิษมันจะติดอยู่ในจมูกไหม มันจะเข้าสู่ร่างกายเหมือนโดนกัดหรือเปล่า รบกวนพี่ๆช่วยตอบทีนะคะ แนบรูปไม่ได้ค่ะ จะลองหาวิธีแนบรูปนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview