ไปหางานชลบุรีช่วงโควิด จะมีหาทำไหม?

พอดีนัดกับเพื่อนก่อนโควิด ว่าจะไปหางานชลบุรี จอดห้องเรียบร้อยแล้ว ก่อนจะไปดันเกิดโควิดระบายรอบสอง เริ่มกังวลว่าจะไปจริงเหรอ เราคิดว่าไม่อยากไปแล้ว ไปจะหางานได้ไหม จะออกไปไหนสะดวกไหม อยู่บ้านเรายังมีข้าวให้กิน ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายมากมาย สบายใจ แต่ถ้าไปแล้วหางานไม่ได้ต้องเสี่ยงกับโควิดอีก มันคุ้มกันไหม แต่ปัญหาไม่ได้อยู่ที่เรา อยู่ที่เพื่อนที่จะไปด้วยกัน คือเพื่อนจะไปให้ได้ เราพยายามอธิบายว่ามันเสี่ยง ไปเราจะหางานได้ไหม ถ้าหางานไม่ได้ก่อน 1 เดือน ก็คือไม่มีเงินจ่ายค่าห้องแล้ว อีกปัญหา คือ จ่ายมัดจำไปก่อนแล้ว 3000 บาท ตอนนี้ขอเลื่อนเวลาเข้าห้องพักเป็น วันที่ 20 ม.ค. 64 คือตอนนี้กังวลไปหมด สิ่งที่อยากถามก็คือ จะไปดีไหม ไปแล้วจะหางานได้ไหม 

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่