ปลาทองกินอาหารปกติ แต่นิ่ง และไม่ร่าเริง

คือเรามีปลาทองพันธุ์ฮอลันดา 1 ตัว ปกติเจ้าตัวนี้จะร่าเริงมาก ชอบแกล้งตัวอื่น active มากๆเลย แต่เมื่อคืนเราสังเกตว่านางจะแอบไปนอนนิ่งๆ อยู่ที่มุมตู้ตัวเดียว จะออกมาแต่ตอนกินออาหาร แล้วก็พอเวลาตัวอื่นมากวนก็ว่ายน้ำออกมาเล่นกันตัวอื่น ซักแปปพอตัวอื่นเผลอก็กลับไปอนนิ่งเหมือนเดิม

ไม่แน่ใจว่ามันป่วยไหม?
รบกวนแนะนำหน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview