สอบถามการใช้ Olympus Tg6 (เพิ่งย้ายค่ายมาจาก Canon)

สอบถามการใช้ Olympus Tg6 (เพิ่งย้ายค่ายมาจาก Canon)

เราสามารถตั้งค่ากล้องในแบบต่างๆ ได้อย่างไรครับ
ที่ซื้อมาเพราะมีโหมดถ่ายภาพใต่น้ำ ซึ่งทำออกมาดีมากเลยโดยเฉพาะโหมด Super Macro
แต่การปรับตั้งค่า ผมหาฟังก์ชั์นไม่เจอ

เช่นการปรับ ISO ,การปรับ speed shutter ,ค่ารูรับแสง ,WB ฯลฯ
หรือว่าโหมดนี้ทำมาโดยปรับให้แล้วครับ 

แต่พอมาลอง โหมด A โหมด P  หรือโหมดอื่นๆ มันก็หาปุ่มที่จะปรับไม่เจอเหมือนกันครับ
ก่อนหน้านี้ใช้ Canon ถ่าย จะเลือกปรับ WB Custom แล้วกดปุ่ม set กล้องจะยิงแฟลชเพื่อเก็บค่าสีใต้น้ำ
แล้วปรับรูรับแสงที่ต้องการ แต่พอมาจับ Olympus หาฟังก์ชั่นนี้ไม่เจอ

คู่มือที่มากับกล้องไม่มีรายละเอียดส่วนนี้เลย
ลองถ่ายได้สัก ๕-๖ วันแล้ว ยังงงๆ อยู่ครับ
รบกวนพี่ๆ น้องๆ ที่ใช้ TG6 หรือ Olympus แนะนำด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview