ขอจดทะเบียนการได้มาซึ่งการครอบครองที่ดิน น.ส.3 ก

สอบถามผู้รู้ครับ พ่อซื้อที่ดิน น.ส. 3ก มาตั้งแต่ปี 2530 ไม่ได้จดทะเบียนแต่เจ้าของได้ส่งมอบ น.ส.3 ก และที่ดินให้พ่อครอบครองทำประโยชน์ ซึ่งพ่อได้ครอบครองทำประโยชน์เป็นสวนยาพารามาโดยตลอด จนเมื่อปี 2537 พ่อได้เสียชีวิต ข้าพเจ้าซึ่งเป็นบุตรได้ครอบครองที่ดินทำประโยชน์สวนยางพารามาโดยตลอดจนถึงปัจจุบัน ซึ่ง น.ส.3 ก. ยังอยู่ในความครอบครองของข้าพเจ้า ปัจจุบันเจ้าของ น.ส. 3 ที่มีชื่อทางทะเบียนได้ตายไปนานแล้ว ปี 2534 ไม่มีทายาท จะทำอย่างไรที่จะเปลี่ยนชื่อใน น.ส. 3 ก จากเจ้าของเดิม (ผู้ขาย) มาเป็นชื่อของข้าพเจ้าได้ครับ เพื่อจะไปดำเนินการขอออกโฉนดที่ดินเป็นการเฉพาะรายในภายหน้าครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview