[KPOP] แนะนำ MV เพลงเก่าของ Girl Group ยุค 2003-2011 (จากทางโฆษณา WeDo Cover Crew Contest ช่อง GangCartoon นะครับ)

รบกวนแนะนำ mv เพลงของวง girl group ครับ ก่อนหน้านี้ ผมตอนไปดูที่ช่อง gangcartoon ผ่านดาวเทียม (ปัจจุบันยุติการออกอากาศแล้วครับ) แล้วเมื่อเจอกับโฆษณา เปิดรับสมัคร audition ของเวทีประกวดเต้น cover อย่าง wedo cover crew contest นั่นเองครับ โดยศิลปิน KPOP ที่กำลังมาถึงตามตัวอย่าง เช่น Super Junior, Wonder Girls, SNSD (Girls Generation) เป็นต้น แต่ตอนนี้ ผมอยากจะขอเปิดดูโฆษณา wedo cover crew contest ให้เห็นกันอีกว่าอยากจะดู mv kpop ที่เห็นๆในปริศนาว่ามันคือวงอะไรที่เต้นได้จังหวะเทพมาก และใน mv นี้จะมีหน้าตาเป็นอย่างไร?

สังเกตเห็นไหมครับว่า ในตอนที่วง Girl Group เป็นเงาๆดำๆแล้วเจอท่าเต้นตึกตักจนทำให้เธอต้องผมปลิวไปหมด อยากรู้เหลือเกินว่ามันคือเพลงอะไร แล้วบอกชื่อวง Girl Group ให้ถูกต้องบ้าง แต่เมื่อเทียบเท่ากับเพลง Into the New World ของวง Girls' Generation แล้ว ไอ้สิ่งที่ผมค้นหาใน Google ลงไปนั้นกลับไม่เจอเลย ผมเองก็สนใจที่จะรับชม mv เพลงเกาหลีในยุคก่อนหน้านี้ก็ตามแต่โดยดีครับ ขอบคุณมาก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่