สงสัย MasterChef Thailand ครับ พวกเมนูอาหารต่างๆที่ชิมเสร็จแล้ว เขาให้ใครกินต่อหรือทิ้งครับ

สงสัย MasterChef Thailand ครับ พวกเมนูอาหารต่างๆที่ชิมเสร็จแล้ว เขาให้ใครกินต่อหรือทิ้งครับ
เพราะหลายๆจานก็น่าทาน ยิ่งพวกสเต็คนี่ยิ่งเสียดายมากๆครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
แต่ ตลกเบื้องหลัง ตรงนึง คือนั่งกินข้าวกล่องกัน ก็เออ แปลกดี หรือไม่แปลก  คือมาแข่งเชฟ แต่กินข้าวกล่องที่ซื้อมาจากข้างนอกงงี้เหรอ

ถ้าเป้นแบบข้าวในกอง   ที่มีคนทำ ยังดูคือกว่า แบบ มีวัตถุดิบจากในรายการหรือที่เหลือๆ หรือของที่มีเก็บไว้ ธรรมดา/ แบ่งมาทำอาหารให้กินในกอง

หรือตัวผขขข. เองขอทำกินกันเอง แบบขอทำโชวืหรือทำกิน ให้คนในกองได้กินด้วยกัน เมนูทั่วไปเหมือนตามสั่ง นี่แหละ

ลองคิดเป็น master chefของฝรั่ง ไปถ่ายเบื้องหลัง แล้ว   คนในกอง ผขขข. มานั่งกินแมคโดนัล หรือpizza kfc จากร้านเดลิเวรี่  ก็คงจะตลกร้ายดี   ต้องไปซื้อ สั่งข้างนอกมาทาน
ทั้งที่อยู่ในกองรายการทำอาหาร มีของพอแบ่งมาทำกินกันเองได้
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่