กี่วันถึงจะรู้ว่าท้อง อาการตอนตัวอ่อนฝังตัวในมดลูกเป็นยังไงบ้าง อาการท้องสัปดาห์แรกเป็นยังไง

ตอนนี้เรากับสามีลุ้นมากๆเลยค่ะว่าจะท้องมั้ย
ปกติเรากินยาคุมแบบ 21 เม็ดมาตลอด เร่วางแพลนกับสามีไว้ว่า แต่งงานแล้วอยากจะมีลูกเลย เราจึงหยุดกินยาคุมไปได้ 1 เดือน แล้วมีอะไรกับสามีวันที่ 26 - 27 ธ.ค. และ 29 ธ.ค. ไข่เราตกช่วงวันที่
29 - 30 ธ.ค. เราเลยอยากรู้ว่า อสุจิจะเดินทางไปเจอกับไข่วันแรกที่เรามีเพศสัมพันธุ์เลยมั้ย หรือรอช่วงวันไข่ตกคะ ถ้าติดแล้วกี่วันตัวอ่อนจะฝังตัวเข้าผนังมดลูก มีอาการอะไรบ้าง เริ่มตรวจครรภ์ได้ตั้งแต่กี่วันลุ้นมากๆเลยค่ะ ตื่นเต้นมากๆ รบกวนคุณแม่และผู้รู้ทุกคนด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่