มีใครลงทุน DCA ใน Bitcoin บ้างไหมค่ะ

ปีใหม่แล้วได้โบนัสเงินเดือนมาแล้วกำลังหาที่ลงทุนใหม่ ปกติลงทุนในกองทุนอยู่แล้ว รับความเสี่ยงได้ค่อนข้างสูงค่ะ 
มีพี่ๆคนไหนเลือก DCA ใน Bitcoin บ้างไหมค่ะ ผลประกอบการณ์เป็นยังไงบ้างค่ะ 
คิดว่าจะ DCA เดือนละ 4 พัน เป็นระยะเวลา 5-10 ปีขึ้นค่ะ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 8
ถ้าใครเล่น DCA Bitcoin มาอย่างน้อย 2 ปี ยังไงก็ได้กำไร แถมสบายใจขึ้นด้วยจากความเสถียรของราคา

สารภาพตามตรงว่าที่เปิดพอร์ตที่ Bitkub สนใจเข้ามาลงทุนระยะสั้นอย่างเดียว แต่เห็นการเคลื่อนไหวราคาที่แนวโน้มเป็นบวกแล้ว การลงทุนDCA ก็ไม่เลวเลย ขอบคุณสำหรับแนวทางครับ
ความคิดเห็นที่ 7
ของผมไม่ได้ DCA นะ เพราะส่วนตัวคิดว่ามันไม่เหมือนหุ้นซะทีเดียว บิทคอยมันขึ้นลงไวมาก ถ้ามีเวลาในการดูหน่อย ทำกำไรได้เต็มเม็ดกว่า (แต่มันก็มีความเสี่ยง) คนรอบตัวผมส่วนใหญ่เทรดใน bitkub เล่นแบบตั้งเป้าทำกำไรกันครับ แต่คุณจะ DCA ก็ไม่ผิด ถือไปยาวๆ อาจจะดีก็ได้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่