กำลังจะต่อเติมห้องครัวช่างเสนอราคา เหมาค่าแรงมา 140000 แพงมากไปใหม

มีโครงการกำลังจะต่อเติมห้องครัวหลังบ้านเดี่ยวช่วงต้นปีหน้าพื้นที่ที่จะต่อเติมประมาน 10 x 2.70 เมตร
โดยจะแบ่งเป็นสองส่วนตามรูป

มีช่างมาดูและเสนอราคา เหมาค่าแรง 140000 บาท
โดยช่างบอกว่าน่าจะใช้เวลาประมาน 45 - 60 วันเสร็จ
โครงสร้างทั้งหมดแยกจากตัวบ้านหลัก
เหมาทั้งหมดทั้งโครงสร้าง ระบบน้ำ ไฟ ติดตั้งอุปกรณ์ต่างๆ ทั้งหมด
เราเป็นคนสั่งของให้ ซื้อของมาให้เองทั้งหมด
คิดว่าราคาสูงไปใหมครับ ราคาเหมาค่าแรงอย่างเดียว
ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่