ค่าไฟทั้งตึกเดือนละ10,000กว่า

สั้นๆตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ   เรื่องมีอยู่ว่า พ่อเราเช่สตึกทั้งตึกอยู่เพื่อเปิดหอเช่า คนไม่ค่อยเยอะค่ะ ไฟใช้อยู่หลักๆ3คน กับคนเช่าหอ5-6คน บางคืนคนในหอก็ชอบเปิดไปทิ้งไว้ตรงบันไดบ้าง(เนื่องจากมืด) แต่น้าที่บ้านเราชอบพูดว่าค่าไฟเป็นหมื่นเลยค่ะ  เดิมที่เราเป็นคนชอบความมืดเลยไม่ค่อยใช้ไฟ ยิ่งช่วงนี้หน้าหนาว ไม่ต้องพูดถึงเรื่องพัดลมเลย เราใช้ไฟแค่ตอนเปิดเข้าห้องน้ำหรือชาร์จแบตเท่านั้น
อยากทราบว่า ค่าไฟ10,000นี่ ผิดปกติหรือความจริง หรือแค่นางกุเรื่องเท็จเฉยๆหรอคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่