iPad Pro 2020 VS iPad Air 4

ผมกำลังตัดสินใจที่จะซื้อไอแพดครับ ตั้งใจว่าจะใช้ยาวๆจนกว่าจะอัพ iOS ไม่ได้ ใช้ให้ตายกันไปข้างนึง55555 ตอนนี้เล็งๆไว้คือ iPad Pro 11, 12.9 2020 กับ iPad Air 4 ส่วนตัวไปลอง iPad 8 มาแล้ว รู้สึกไม่ชอบปากกาที่ต้องมาคอยเสียบชาร์จอยู่ตลอดๆ ตอนนี้คิดหนักมากครับ ดูรีวิวก็แล้ว เปรียบเทียบก็แล้ว ก็ยังเลือกไม่ถูกอยู่ดีครับ แหะๆ
การใช้งานก็ ตัดต่อวิดีโอพอประมาณ, แต่งรูป, ใช้จดเลคเชอร์, จดสรุปเก็บไว้อ่าน, ใช้วาดรูป ลงสี, ดู Youtube, เล่นเกมประเภทเพลงเป็นหลัก
พี่ๆเชียร์รุ่นไหนกันครับ หรือใครมีประสบการณ์ก็มาบอกเล่าได้นะครับ จะช่วยได้มากเลย ขอบคุณครับบบ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่