เราต้องมีแบรนด์รถยนต์หรืออุตสาหกรรมหนักเท่านั้นใช่มั้ยครับเราถึงจะมีรายได้ประเทศมากๆ

ประเทศเราจะต้องมีแบรนด์รถยนต์ อุปกรณ์อะไหล่รถหรืออุตสาหกรรมหนักเช่นต่อเรือ  เครื่องบินเป็นต้นแบบนี้ใช่มั้ยครับเราถึงจะมีรายได้เข้าประเทศเยอะๆได้ว่าแต่ไทยเรามีอุตสาหกรรมต่อรถของตัวเองมั้ยครับหรืออะไหล่ก็ได้ที่เป็นของเราแท้ๆและติดตลาดอยู่มีมั้ย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่