อยากเป็นไอดอล kpop (รึเปล่า??)

สวัสดีค่ะทุกคน เราอยากสอบถามเกี่ยวกับการเป็นไอดอลเกาหลีค่ะ อยากเป็นมาไม่นานมาก แต่ตอนนี้รู้สึกมีไฟมากกว่าเดิมค่ะ

อยากเป็นเพราะ หนึ่ง ติ่ง สอง ชอบเต้น สาม คิดว่าเท่ แล้วก็น่าจะทำเงินได้เยอะดีค่ะ
เหตุผลอาจจะไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แต่ รู้สึกมีไฟมากจริงๆค่ะ (แต่ก็ไม่แน่ใจว่าจะรู้สึกแบบนี้ไปนานเท่ไหร่ค่ะ)

1.เราเต้นพอได้ แต่ไม่ได้ดีมาก
2.ร้องเพลงไม่ได้เลย
3.หน้าตาไม่ได้ดีมาก
4.อายุ13สูง155
5.พูดไทย,อังกฤษ,จีน(พอได้) แล้วตอนนี้เรียนเกาหลี กับสเปนอยู่ค่ะ

เราอยากรู้ว่าถ้าจะไปออ ควรจะไม่เกินอายุเท่าใหร่หรอคะ? แล้วควรไปค่ายไหนดี?

ตอนนี้ปัญหาใหญ่ที่สุดคือ ไม่กล้าบอกพ่อแม่ค่ะ กลัวเค้าจะผิดหวัง แต่จัดสินใจว่าจะเต้นให้เก่งก่อนแล้วค่อยไปบอกเค้า
หรือทำยังไงดีคะ ช่วย แนะนำที่ค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview