เพิ่งกลับจากเกาะล้านเพราะกลัว แต่ผมไม่โวยวาย ทำถูกไหม

ไปวันที่ 29 ธค กะว่าจะกลับมา ยาวๆ เลย
จอง โรงแรม ที่เกาะไว้ เพราะเขาตอบแปะใน FB ว่า
มีรถรับส่งจากท่าเรือ  มีไวไฟ  มีน้ำอุ่น  มอไซฟรี ตกหมึกหน้า โรงแรม
ภาพ ประกอบดูดีมาก
พอไป exclaim เอามอไซ มารับครับ (เห็นรถกอล์ฟ มารับ วิ่งไปหา ปรากฏว่าไม่ใช่) แต่ รับได้ครับ
ถามรหัส exclaimไวไฟ  น้องให้มา แล้วบอกว่า ไวไฟ ไม่ค่อยดี  ติดบ้างดับบ้าง  ไวไฟที่นี่เป็นแบบนี้
น้ำฝักบัว ที่ซิงค์ล้างหน้า ไหลอ่อนๆ ทำให้ใช้exclaimน้ำอุ่นไม่ได้  พอแจ้ง ปรากฏว่า ท่อน้ำเข้าตัน เพราะที่ โรงแรมใช้น้ำบาดาล
exclaimมอไซฟรี  แต่ ขับแล้ว เลื่อยเหมือนงู  เข้าใจว่า ลูกปืนคอ เสีย  พอบอกเปลี่ยนคัน  พนงบอกว่า ไม่มีเปลี่ยน อันนี้เป็นคันสุดท้าย
สุดท้ายไม่กล้าขับขึ้นเขา ลงเขา บางจุด เพราะกลัวตกเขา พนักงานบอกว่า ไปได้แต่ขับ ระวังๆ 
exclaimตกหมึกหน้าโรงแรม ไม่มีใครตกได้เลย เหมือนโยน โย ลงน้ำ

ผมเลยขอเขานอนแค่คืนเดียว  แล้วขึ้นเรือกลับเลย  ไม่โวยวายไร
เพราะไปคนเดียว กลัว ทีมงานโรงแรม
ผมไม่โวยนี่ถูกแล้วไหม
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่