จบใหม่ มีใครยังหางานไม่ได้บ้างคะ!!

เราเพิ่งเรียนจบปีนี้ค่ะ แต่มาติดตรงโควิดตั้งแต่ช่วงเมษา สมัครงานที่ไหนก็มีแต่เรียกสัมภาษณ์แต่ไม่ได้งาน บางที่ก็ยื่นเอกสารไปไม่เรียกซักที ลองไปสอบสถานที่ต่างๆก็ไม่ติด เห้อออ! บางทีเราก็รู้สึกกดดันตัวเองค่ะที่ต้องขอตังค์ที่บ้านใช้ ครอบครัวเราก็ไม่ได้กดดันบอกค่อยๆหาไป แต่เป็นเราเองที่ไม่สบายใจเห็นเพื่อนมีการมีงานทำหมดแล้วเราก็กลับมาคิดมากอีก มีใครยังไม่ได้งานเหมือนกันไหม แชร์ๆกันได้น้าา
เราแค่อยากระบาย + ปีนี้มีใครจะซวยเหมือนเราบ้างงงง😢😢
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่