การเทียบโอนหน่วยกิตป.ตรีใบที่สองต้องสมัครช่องทางไหนครับ

ตอนนี้ผมเรียนอยู่ปี4 คณะวิศวะที่เกี่ยวข้องกับอิเล็กทรอนิกส์และกำลังจะจบปี64 ถ้าต้องการจะเทียบโอนหน่วยกิตในคณะวิศวะไฟฟ้าผมต้องลงทะเบียนที่ไหนหรอครับ เข้าไปหน้าเว็บไซต์รับสมัครนักศึกษาใหม่ของแต่ละมหาลัยจะเจอแค่ลิงค์ที่ให้สมัครของวุฒิม.6 หรือปวช. หรือผมต้องไปติดต่อทะเบียนของมหาลัยนั้นโดยตรงเลยครับ
แล้วปกตินักศึกษาเทียบโอนตารางเรียนจะเป็นช่วงเวลาปกติหรือเป็นภาคค่ำหรอครับ กำลังคิดจะเรียนไปพร้อมกับป.โทอีกใบด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่