•คืนนี้ตี3 หากเทียบความร้อนแรงของภูตแดงเป็นแกงเนื้อมัสมั่น!รสชาติคงหวานมันลงตัวนัวร์ทุกหยดน่าซดทุกช้อนกันเลยรึเปล่าครับ?

วิเคราะห์EPL อย่างเป็นกลาง
ตารางอันดับที่ 2 ของค่ำคืนนี้ 
น่าจะมีการเปลี่ยนกลุ่มพื้นที่หัวตารางอย่างแน่นอนนะครับ!

เป้าหมายที่ 2 ของภูตแดงยังคงน่าติดตาม
มุมมองส่วนตัว
คงน่าจะมองข้ามไปกันได้แล้วนะครับสำหรับค่ำคืนนี้!!

สถานการณ์ตอนนี้!!
ควรจะวางแผนการณ์ไปไกลๆ
ว่าจะสอยช้างลงจากต้นไผ่กันยังไง?เสียมากกว่านะครับ

ไม่ได้คิดจะปรามาสวูล์ฟแฮมตั้นเลยนะครับ!!
เพราะถือว่า 11 ตัวเท่ากัน อะไรย่อมเกิดขึ้นได้

แต่ด้วยความมั่นใจ

เพราะตั้งแต่วูล์ฟขาดกองหน้าราอูล คิมิเนสที่บาดเจ็บศรีษะไป
ทรงวูล์ฟขาดความคมลงไปเยอะเลย
•อดราม่า ตราโอเล่ ฟอร์มดรอปลงไปมาก
•จะยกภาระหนักๆไปพักให้โพเด๊นซ์&ซิลวาคงหนักและเด็กเกินจะแบกทีมไปได้

อย่างที่เคยเกริ่นไว้นะครับว่า..

เวลานี้!
ทุกตำแหน่งของกองทัพภูตอสูรแดงสุดร้อนแรงด้วยความเป็นกลางจากใจ

ถ้าเปรียบภูตแดงเป็นแกงมัสมั่นเนื้อ
ก็คือสุดยอดแกงแห่งความกลมกล่อม
ลงตัว นัวตั้งแต่เนื้อนุ่มละมุนมันส์
ยันเครื่องเทศที่ร้อนแรงแห่งปีเลยทีเดียว

“เครื่องแกงที่ร้อนแรงของมัสมั่นประกอบด้วย 3 ประสาน
ทั้งยี่หร่าใบกระวานและกานพลู ฉันใด
3 ประสานงานอันสุดหรู
อย่างบรูโน่ แมคโท่มิเหน็จ และพี่เฟร็ด
ต่างประสานงานกันลงตัว
พามัสมั่นเครื่องครัวไทยที่สุดแห่งแกง
ส่งฟอร์มภูตแดงอร่อยเหาะได้อย่างเร้าใจไปสู่กระเพาะได้ใน ฉันนั้น”

ข้อเสียเรื่องเดียว
คู่นี้ดันมาดึกเวลาตีสาม!
แต่ห้ามพลาดไปจัดมัสมั่นเนื้อ
เพื่อดูภูตแดงแกงมัสมั่นอันกลมกล่อมในคำ่คืนนี้กันนะครับ
เดี๋ยวความอร่อยจะส่งผลต่อการสะสมไขมันในตับก็เป็นได้

ควรหมั่นออกกำลังกายอย่างน้อยสัปดาห์ละ 3 ครั้ง เพื่อรักษาสุขภาพร่างกายและจิตใจกันให้ดีๆนะครับ

จะได้ร่วมเชียร์บอลต่างทีมกันไปด้วยความสนุกสนาน สุขสำราญกันตลอดปีและตลอดไปกันนะครับ

ด้วยความห่วงใยในสุขภาพของแฟนบอลEPLทุกๆท่านกันนะครับ!!

ดูบอลกันด้วยความสนุกปลุกความตื่นตัวไม่พัวพันอบายมุข
เท่านี้ชีวีน่าจะความสุขในทุกๆวินาทีกันแล้วนะครับ

อมยิ้ม21อมยิ้ม36อมยิ้ม47

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่