โทรศัพท์หาย อยากได้คืน แจ้งความแล้วใครเป็นคนตามพิกัดให้?

สวัสดีค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แจงทีค่ะ

กรณีทำโทรศัพท์หายแจ้งความแล้ว อยากทราบว่าใครมีหน้าที่ช่วยตามพิกัดโทรศัพท์และหาเครื่องคืนให้ได้คะ

ตำรวจบอกว่าค่ายโทรศัพท์ต้องเป็นคนเช็คสัญญาณให้เพราะทางตำรวจไม่มีอุปกรณ์ในการตรวจสอบ
เวลาตำรวจทำงานก็ต้องถามสัญญาณโทรศัพท์จากค่าย

ส่วนทางค่ายบอกว่าต้องเป็นเรื่องของตำรวจในการดำเนินการตรวจสอบ

โทรศัพท์หายมาจะครบ1อาทิตย์แล้วค่ะ ไม่มีความคืบหน้าอะไรเลย
เราทำอะไรได้บ้างคะ อยากได้เครื่องคืนค่ะ ขอแค่ทราบพิกัดโทรศัพท์ยากมากเลยค่ะ เศร้า 

ถ้าTagผิดขออภัย

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่