ปัญหาจอ 144hz มีปัญหาช่วยด้วยครับ

ตอนแรกใช้จอ AGON 144hz 32 นิ้ว ครับ ใช้มาประมานเกือบ 2ปี ไม่เคยมีปัญหาอะไร ล่าสุดเกิดเหตุการณ์เปิดคอมแล้วจอ เป็นลายๆ ตกใจมากนึกว่าจอพังพอตั้งสติได้ลองใช้สาย DVI ปรากฏว่าจอก็ยังมีอาการอยู่ แต่พอลองปรับ 60hz - 120hz ปรากฏว่าจอกลับมาใช้ได้ปกติ (*ลอง Furmark ก็ไม่มีปัญหาอะไร)

คำถามคือ เป็นที่การ์ดจอ หรือ เป็นที่จอคอมครับ หรือเป็นที่สายจอครับ หรือเกี่ยวกับ Power supply (CORSAIR vs550)

ปล. ผมใช้ 2 จอ จอที่มีปัญหาใช้สาย DP อีกจอใช้สาย DVI ผมลองเอาสาย DVI จากจอ2มาเสียบที่จอที่มีปัญหาเป็นอาการคล้ายๆกันแต่จอสีเพี้ยนๆ ออกเหลืองๆ แต่พอใส่คืนจอ2 กลับไม่มีปัญหาอะไรเลย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น