สงสัยเกี่ยวกับ QOS นิดหน่อยครับ

คือผมซื้อโมเด็มมา แล้วเอาโมเด็มที่ทางบริษัททำบริดแล้วครับ แล้วที่นี้ผมเอาโมเด็มตัวเองมาทำเร้าเตอร์  รุ่น asus rt-ac1200G+  
ปกติโปรเน็ตผมคือ 1Gbps/200Mbps  แล้วผมกดทำqos แล้วระบุip เพื่อจำกัดการใช้เน็ตคนอื่น แล้วที่นี้ผมลองเช็คแล้ว ทำไมวิ่งแค่ 130 Mbps เกี่ยวไหมครับกับการที่เราทำ Qos

แสดงความคิดเห็น