จะซื้อที่ดินปากเปล่าต่อจากป้า ป้าไม่มีเอกสารใดๆ เราควรทำเอกสารใดบ้างคะ ในการจะซื้อที่ดินนี้

จะซื้อที่ดินต่อจากป้า ที่ดินนี้เป็นที่ดินที่ตายายให้ป้า ตอนนี้ตายายเสียแล้วแต่ป้าก็ไม่มีเอกสารใดๆ หากเราจะซื้อต่อ เราควรทำอย่างไรคะ ควรทำเอกสารอะไรบ้าง เพื่อให้ได้มาครอบครองให้เป็นของเราก่อน แล้วถึงจะดำเนินการขอเอกสารพวกโฉนดอะไรพวกนี้ทีหลังค่ะ รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่