แนะนำการซื้อหนังสือpatเกาหลีหน่อยค่ะ

พอดีว่าอีกประมาณ3เดือนจะสอบแล้ว ส่วนตัวพอมีพื้นฐานแปลออกบ้างแต่ไม่แม่นไวยากรณ์เลยแต่ก็รู้บ้าง คำศัพท์รู้บ้างแบบพื้นฐาน แต่แปลออกเพราะอาศัยการฟังบ่อยๆแล้วเวลาอ่านมันคุ้นชินน่ะค่ะ อยากรู้ว่าข้อสอบจริงเน้นไวยากรณ์มากแค่ไหนคะ หรือควรจำคำศัพท์มากกว่าอะไรยังไง ตอนนี้ไม่รู้จะซื้อหนังสือแบบเรียนแกรมม่าไปก่อนหรือว่าซื้อแบบเน้นข้อสอบดีค่ะ ไม่รู้ด้วยว่าควรเริ่มจากอะไรยังไงก่อนเลย รบกวนด้วยนะคะ

เพี้ยนสะอื้น
แสดงความคิดเห็น
Preview