จระหว่างจัดฟันเหมือนฟันกรามจะล้มรึเปล่า แต่หมอไม่รับผิดชอบอะไรเลย

คือเราจัดฟันเพราะฟันข้างหน้ามันบิดเข้าหากันแล้วฟันยื่น พอจัดไปได้สักพักเราเริ่มสังเกตุว่าฟันกรามเราเริ่มล้มเข้าไปข้างใน เราถามหมอ หมอบอกรอให้ฟันเข้าที่แล้วค่อยเรียงฟันให้ แต่พอเดือนถัดมา เขาบอกเราว่าเดือนหน้าถอดเหล็กได้เลย เราก็เลยถามแต่หมอบอกทำอะไรไม่ได้แล้วครับ คือเรารู้สึกการขบเคี้ยวไม่โอเค เราอยากถามว่ามันสามารถกลับมาเป็นเหมือนเดิมได้ไหมแล้วการที่ฟันเราเป็นแบบนี้ในระหว่างจัดฟันซึ่งจะถอดเหล็กแล้วมันปกติไหม ที่หมอบอกแบบนั้นเขารีบจบเคสหรือเพราะทำอะไรไม่ได้จริงๆ(ฟันเราก่อนหน้าไม่ได้ล้ม แบบนี้เรียกว่าล้มใช่ไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่