** ขอคำแนะนำ/คำถาม การ์ตูน Gundum X มีเนื้อเรื่องคร่าวๆ เป็นอย่างไร สนุกมั้ย คุ้มค่าที่จะดูมั้ยครับ? ** เพลงเพราะมาก **

สวัสดีเพื่อนๆทุกคนครับ เพี้ยนสวัสดี

หลังจากที่แยมมี่ ได้ดูการ์ตูน Gundam Seed, Gundam Seed Destiny ที่มี "Kira Yamato" เป็นพระเอกไปนิ ทำให้ In กับ Gundam มากๆยิ่งขึ้นไป
(แต่ยังดูไม่จบทั้งหมดนะครับ สำหรับ Gundam Seed Destiny แต่ก็สนุกมากๆ) 

สมัยก่อน ดูแต่ Gundam Wing ที่ฉายที่ช่อง 9 แค่นั้นเองครับ เนื้อเรื่องก็จำแทบไม่ได้แล้ว รู้จักแต่พระเอกชื่อ "Heero Yuy"

อีกทั้งก็ชอบฟังเพลงการ์ตูนญี่ปุ่นมากๆครับ คร่าวนี้ไปเจอ กับ "Gundam X" ครับ เพลงก็เพราะ ดู MV แล้วก็น่าดูน่าสนใจมากๆ
ดูเป็น Gundam ยุคเก่าหน่อย

เลยมีขอคำแนะนำ / ขอสอบถาม จากเพื่อนๆ ครับว่า..เพี้ยนหืม

1.) การ์ตูนเรื่องนี้ มีเนื้อเรื่องคร่าวๆ อย่างไร? จะออกแนวสงคราม นำหุ่นมารบเพื่อผลประโยชน์ของตัวเอง ของแต่ละฝ่ายเหรอเปล่า?
(เฉกเช่นเดียวกับ Gundam เรื่องอื่นๆ) ฉากตลกๆ พอมีบ้างมั้ยครับ Gundam Seed , Gundam Seed Destiny แทบไม่มีฉากตลกๆ ขำๆ เลย

2.) เนื้อเรื่องออกคล้ายๆ Gundam Seed, Gundam Seed Destiny มั้ยครับ? 

3.) พระเอก "การ์รอด รัน" เรื่องนี้ ความเก่งเป็นแบบไหน และมีความรัก มีความหวาน กับนางเอกเยอะ จนต้องน้ำตาไหลมั้ย? (เปรียบเทียบกับ Kira Yamato Gundam Seed) มีเสียสละเพื่อฝ่ายของตนเอง ประมาณนั้นเปล่า?

4.) ชุดนักบิน ไม่ใส่ เหมือน Gundam Seed , Gundam Seed Destiny เพราะอะไร? หรือเป็นเพราะ Gundam X เป็นการ์ตูน ยุคเก่า?
(แบบ Gundam Wing)

5.) Gundam X : ตัว X มีที่มาจาก ปีกข้างหลัง หรือเปล่าครับ? หรือมาจาก หนัง X **อันนี้ล้อเล่น**

6.) ถ้าดู คุ้มกับเวลาที่ดูมั้ย? (เห็นมี 39 ตอน **อยากดูเพราะ เพลงประกอบ ถูกใจมากๆ**) 

7.) เพื่อนๆคนไหน ดูแล้ว รู้สึกเป็นยังไงบ้าง? ** สนุกมั้ยครับ ถ้าเทียบกับ Gundam Series อื่นๆ** 

ขอบคุณมากๆครับ เพี้ยนขอบคุณ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่