ห้องข้างล่างกล่าวหาว่าห้อมผมเสียงดัง??

ผมได้เช่าหอพักอยู่กับแฟน 2 คนครับ หอพักมีทั้งหมด 3 ชั้น ผมเลือกอยู่ชั้นบนสุดเพราะวิวสวยดี5555
กฏของหอพักดูล่ะไม่ค่อยอำนวยสำหรับผมเท่าไหร่ -ห้ามเสียงดัง -ห้ามทำอาหารในหอพัก -ห้ามสังสรรค์เกิน22.00 บลาๆ เคืองอยู่อย่างเดียวห้ามทำอาหารในหอพักนี่แหละ...ต่อมาก็อะลุ่มอล่วยให้ทำได้แต่ห้ามทำอาหารที่มีกลิ่นแรงๆ เข้าเรื่อง อยู่มาวันหนึ่ง ก็มีห้องข้างล่าง B9 แชทในกลุ่มไลน์หอพัก "ห้องข้างบนไม่ทราบทำอะไรหรอค่ะ ตอนกลางคืน เสียงดังตึกๆ แทบทุกวันเลย รบกวนเกรงใจห้องข้างล่างด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ" (ผมอยู่ห้องC9 เหยียบหัวห้องB9พอดี หมั่นใส้55) แล้วทีนี่ เจ้าของหอพักไลน์ส่วนตัวมาอย่างไว "พอดีมีห้องอื่นแจ้งว่าห้องน้องเสียงดังคะ คือทำอะไรหรือเปล่าวค่ะ จัดของเก็บของไหมค่ะ?" ผมก็บอกไม่ได้ทำไรเสียงดังครับ กลางคืนมาก็นอนเล่นคอม จะมีก็แต่ ผมเดินไปเข้าห้องน้ำ ก็แค่นั้น// จบรอบแรก ผมก็มานั่งคิดกับแฟน เอ๋...เราทำไรเสียงดังวะ แฟนก็บอก เดินเสียงดังมั้ง ผมเลยเข้าไปอ่านใน pantip เดินยังไงให้เสียงเบาที่สุด สรุป ต้องเดิน เขย่งเท้า ใช้ปลายเท้าเดิน ห้ามเดินลงส้น ผมก็ โอเค๊ได้! จากนั้นถัดมาอีกสัก 5-6เดือน รอบที่สอง 21/12/63 นาง B9 คนเดิน แชทไลน์ในกลุ่ม รอบนี้เจาะจง "ห้องc9 ไม่รุ้ว่าทำอะไรค่ะ.. เสียงดังตึกๆดังคะรบกวนเกรงใจห้องด้านล่างนิดนึ่งนะคะ ขอบคุณคะ" นางแชทมา 21:32 ผมนี้แบบ เห้ย อิหยังวะ!? ผมเลยตอบไปว่า "ไม่ลองคิดเป็นห้องอื่นบ้างหรอครับ ห้องผมตลอดเลย?" นางB9 ก็บอก "ปกติก็น้องเคยบอกว่าชอบเข้าห้องน้ำตอนดึกๆอ่ะ.เวลาเดินเสียงตึกๆ" ผมก็เลยงัดไม้ตายไปว่า "ครับผมเคยบอก แต่ผมไม่ได้อยู่ห้องตอนกลางคืนมาตั้งแต่วันที่ 10 ธ.ค 63 แล้วครับ" เงิปสิครับ คือผมทำงานกะดึงมาตั้งแต่ 10/12/63 ออกไปทำงาน ตั้งแต่ 19.40 เลิกงาน 08.00 รอบเปลี่ยนกะอีกทีก็ 10/01/64 แล้วมาบอกห้องผมเสียงดังทุกวัน คือแบบอึดอัดใจมากกกกกกก จะทำไรก็ไม่ได้ เกรงใจไปหมด ขอความคิดเห็นหน่อยครับ ว่า เป็นที่ผมเอง หรือเขาจงใจจะแกล้งผมกันแน่ แล้วจะแก้เผ็ดยังไงดี🤬
แสดงความคิดเห็น
Preview