ตู้แขวนลอยถล่ม !! บริษัทจะรับผิดชอบมั้ยครับ

สวัสดีครับมีปัญหาอยากถามพี่ๆครับ พอดีว่าผมซื้อชั้นวางของแบบลอยยี่ห้อ Koncept เมื่อประมาณ เดือนธันวาคมปี 2018 อายุของมันตอนนี้ก็ประมาณ 2 ปีแล้วครับ แต่มีเหตุการณ์เกิดขึ้นเมื่อวันที่ 26 ธันวาคม 2020 คือมันตกลงมาครับ ซึ่งของที่อยู่ในชั้นวางมีแต่ของน้ำหนักเบารวมๆกันแล้วผมคิดว่าไม่น่าเกิน 5กิโล อันทีแย่กว่านั้นคือตกลงมาทับ PC ซึ่งเพิ่งประกอบใช้ได้ยังไม่ถึงอาทิตย์เลย (ประกอบมา 60k) ซึ้งของที่อยู่ใต้ตู้ลอยเป็นของใหม่ทั้งหมด(เก็บใบเสร็จไว้ทั้งหมดเพราะจะเอาไปลดหย่อนภาษี) ไม่ว่าจะเป็นโต๊ะ+เก้าอี้เกมเมอร์,PC,จอคอม มันมีมูลค่าทั้งหมด ผมเลยอยากถามพี่ๆว่าเคสแบบนี้ Koncept จะรับผิดชอบมั้ยครับ แล้วรับผิดชอบอะไรบ้าง

ปล. ผมสมัคมาโพสครั้งแรกผิดพลาดอะไรไปก็ขอโทษด้วยครับ อยากจะโพสรูปให้พี่ๆช่วยดูแต่พันทิปบอกว่าไอดีผมโพสไม่ได้
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 21
ดูรูปแล้วเกิด จากการใช่พุก ผิดประเภทครับ

เดา ว่าผนังว่าจะเป็น มวลเบา ต้องใช่พุกมวลเบาครับ  

พุกพลาสติก นานๆไปมันจะหลวมและหลุดแบบ นี้แหละครับ

การยึด ก็ไม่ได้มาตราฐาน. ยึดเป็นแนวเส้นนอน เส้นเดียว มันเลยหลุดลงมาเลย

ถ้ายึด 2แถว เวลาหลุด มันจะเอียงหลุดออกมา ไม่หลุดลงมาทีเดียว แบบนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่