ติดเชื้อ hiv

สวัสดีครับ ผมอายุ20 ปี ผมไม่คิดเลยว่าผมจะมีเชื้อ HIV ตั้งแต่อายุยังน้อย ผมยอมรับนะครับว่าผมตอนนั่นร่านมาก มั่วมากก และแอ๊ปและนัดคนมาเอาไปทั่วแต่ก็ใส่ถุงตลอด มาอีกวันหนึ่งผมนัดกับพี่คนนึ่งน่าจะ 23ปี  ให้มามีอะไรกับผมที่นี้พี่เขาก็ไปทำความสะอาดของพี่เขา ผมก็ทำๆอย่างที่แฟนเขาทำกัน แล้วผมก็ถามพี่แกว่าจะสดหรอ ไม่ใส่ถุงหรอพี่ ผมมีถุงนะยังไม่ได้ใช้เลย พี่เขาก็ไม่สนใจพี่เขาก็ทำของแกต่อไป แต่พวกพี่เขาก็ทำแบบแตกนอก เลือดผมนี่ออกเต็มน้องชายของพี่เขาเลย ต่างคนก็ต่างไปล้าง ผมคิดว่าน่าจะติดเชื้อ hiv กับพี่คนนี้แหละ ผมก็ยังไม่รู้ว่าติดรึป่าว จนได้มาขอนแก่น ไหมขอนแก่น เลยมาบริจาคเลือดบริจาคเสร็จเรียบร้อยก็กลับห้องนอน น่าจะวันที่16 ทางสภากาชาดไทยได้ส่งใบให้ไปตวรจเลือดอีกครั้ง ผมก็ไปตรวจ ประมาณอีก1อาทิตย์หมอโทรมาบอกว่าผมตรวจออกมาแล้ว เราก็กังวลและตื่นเต้น แต่เรารู้อื่นแล้วว่าน่าจะเชื้อ hiv นี่แหละ เข้าไปหาหมอ ผมถามก่อนเลย มีเชื้อไหมครับ และมันเป็นเชื้ออะไรครับ แล้วผมจะบริจาคเลือดได้อีกไหมครับ หมอบอกว่าเราสงสัยอะไรอ่ะ ผมตอบเลยครับ hiv ครับหมอ หมอก็บอกว่าเชื้อตัวที่น้องสงสัยนั่นแหละ ผมก็ช็อคไปชั่วคณะ จริงหรอหมอน้ำตาผมกับหมอซึม ผมก็ถามว่าผมจะต้องทำไงครับหมอ แล้วผมจะหายไหมครับ หมอบอกว่าไม่หาย หมอแต่ผมป้องกันตลอดนะครับ แค่ครั้งเดียวเองจะติดง่ายขนาดนั่นเลยหรอครับ หมอก็บอกว่าอาจจะติดได้ ผมต้องไปเอายาที่ไหน และมีค่าใช้จ่ายอะไรไหมครับ ผมตอบว่าเรามีประกันสังคมหรือบัตรทองไหม ผมตอบว่ามีครับ หมอบอกว่าบัตรทองรักษาที่โรงบาลใกล้บ้านลองโทรถามดูนะใน google ค้นหาดู หมอก็บอกว่าวันนี้ร้องไห้ได้แต่ต้องสู้นะ ผมได้แค่ตอบรับว่าครับอย่างเดียว จนบอกเพื่อน เพิ่อนก็ว่าไม่เป็นไรกินยาเดี่ยวก็หายเดี่ยวนี้หมอเก่งคนหายเยอะแล้วแต่ต้องสู้ สู้ถึงจะชนะแล้วก็ต้องเลิกคิดมากก และดูแลตัวองด้วย เราก็บอกเลิกแฟน แฟนไม่ยอมเลิกจนต้องบอกความจริง ว่าเรามีเชื้อก่อนที่มาคบกับนายแต่ก่อนเรามั่วเพราะเราก็อยากมีแฟน แต่ทำไงได้เขาได้แล้วก็ทิ้ง ใจง่ายเองแหละจนแฟนบอกว่าเหมือนเราเริ่มต้นชีวิตใหม่ จากกรคบกันได้ 5เดือน จบลงแค่ว่าแฟนติดเชื้อ hiv  #ฝากไวด้วยนะคนที่เป็นเพศที่3  ชายรักชาย  รักเดียวใจเดียวมันไม่ถึงตายรักหลากหลายต่างหาก
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เข้ามาให้กำลังใจนะคับสู้ๆนะคับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่