รีโมท fs-i6x เชื่อมกับ Receiver ใช่เวลานานเท่าไร

สวัสดีครับคือผมลองเชื่อมสัญญาณ Receiver กับรีโมทตามที่สอนใน youtube แล้วมันเกิดปัญหาว่า ของผมเชื่อมนานมาก ประมาณ 1 ชั่วโมงแล้วไม่มีวี่แววว่าจะเชื่อมกันได้สำเร็จ
แล้วผมต่อแบบนี้  
แบตเตอรี่ ต่อกับ electronicspeedcontrol
electronicspeedcontrol ต่อกับ receiver
แล้วมีต่อกับเซอร์โวด้วย
แล้วอีกอย่าง ไฟของreceiver กระพริบ 3 ครั่งแล้วหยุดสัก 1 วิแล้วกระพริบต่อแบบนี้เรื่อยๆ ซึ่งมันไม่เหมือนกับ ใน youtube ที่ดูเลย
ปล.ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่