สอบถามเกี่ยวกับการถ่ายวีดีโอของ Panasonic Lumix GF8

กล้องรุ่นนี้เวลาถ่ายวีดีโอมันชอบซูมให้เองอ่ะครับ มีวิธีตั้งค่าไหมครับ หรือเป็นที่รุ่น
หรือเป็นที่เลนส์ ถ้าเป็นที่เลนส์ต้องซื้อเลนส์ไหนถึงเหมาะกับการถ่ายวีดีโอครับ
แล้ววิธีดูว่ากล้องเราใส่กับเลนส์ไหนได้บ้าง ดูยังไงหรอครับ
ผมเป็นมือใหม่กล้อง อยากจะรู้ว่าเลนส์กล้องมีกี่ประเภท เลนส์ไหนเหมาะกับการถ่ายแบบไหนบ้างหรอครับ
อยากรู้จริงๆ เพราะบางทีเห็นคนเล่นกล้องเขาคุยกัน คือเหมือนเขาคุยภาษาต่างดาวเลย
แล้วถ้าจะอัพกล้อง Lumix GF8 ไปเป็น Cannon EOS RP จะคุ้มมั้ยครับ ใช้งานถ่ายรูป ถ่ายวีดีโอ ลงเฟสไอจี
เผื่อในอนาคตอาจจะได้หารายได้จากการถ่ายรูป
ถามซะเยอะเลย ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview