อานิเมะ Fullmetal Alchemist แขนกลคนแปรธาตุ เห็นมี 2 แบบ ผมดูไปพร้อมกันจะงงมั้ยครับ มีสปอยนะครับ

อานิเมะ Fullmetal Alchemist แขนกลคนแปรธาตุ เห็นมี 2 แบบ  
ผม เคยอ่าน มังหงะเรื่องนี้จบแล้ว จากร้านเช่า ( กว่าจะออกแต่ละเล่มก็นาน เลยจำเนื้อเรื่องไม่ปะติดปะต่อ ครับ ) 

1.จำได้ว่าอานิเมะมี 2 ภาค ภาคปกติ ( ที่ตอนต้น อานิเมะเดินตามมังหงะเลย แต่มาต่างกันช่วงท้ายๆ เพราะอานิเมะต้องจบก่อนมังหงะ ) กับอีกภาคคือ Brotherhood 

2. ภาค Brotherhood ที่บอกว่า อานิเมะจะเหมือนมังหงะเลย ทำไมผมดูตอนแรกๆ แล้วเนื้อเรื่องไม่เห็นเหมือนมังหงะเลยครับ  มีนักเล่นแร่แปรธาตุเยือกแข็งอะไรไม่รู้  อีกนานมั้ยครับ เนื้อเรื่อง Brotherhood ถึงจะเหมือนมังหงะ   แล้วจะเหมือนไปจนจบเลยใช่มั้ยครับ

3. ถ้าผมดูไป ทั้งสองภาคไปพร้อมกันเลย ผมจะงงมั้ยครับ (ว่าจะเช่าการ์ตูนมาอ่านด้วยอีกรอบ)

ถามสปอยครับ 

1. กฎที่ว่าการแลกเปลี่ยนที่เท่าเทียม ยังไงก็ไม่มีจริงใช่มั้ยครับ ยังไงก็สร้างมนุษย์ขึ้นมาไม่ได้ใช่มั้ยครับ

2. วิญญาณของ อัล อยู่ในเกราะจริงๆ อัลคนนี้ ไม่ใช่ อัลเฟรดสร้างวิญญาณขึ้นมาใช่มั้ยครับ

3. โฮมุนครูส มีมานานแล้วเหรอครับ แล้วมีจำนวนเท่ากับบาป เพิ่มมากกว่านี้ไม่ได้เหรอครับ

4. ศิลานักปราชญ์ คืออะไร การจะสร้างต้องใช้วัตถุอะไรหลอมรวม  มีศิลานักปราชญ์แล้ว ร่างกายอัลจะกลับเป็นปกติได้ตริงเหรอครับ 
ตั้งแต่ต้นเรื่อง ใครถือครองอยู่ครับ

5. แก่นแท้แห่งความจริงคืออะไรครับ พระเจ้า เหรอ  ใครที่เคยไปเห็นมาจะได้ประโยชน์เหรอครับ

เห็นอัลเคยไปเห็นแก่นแท้ เลยได้วิชาหลอมโดยที่ไม่ต้องวาดวงแหวนเหรอครับ ก็เห็นตัวละครอื่นๆอย่างนักเล่นแร่ศิลาก็สร้างหินขึ้นมาได้ โดยไม่ต้องวาดวงแหวนนี่ครับ

6. โฮมุนครูสวางแผนตอนใกล้จบเรื่องจะให้ สองประเทศรบกัน เพื่อสร้างศิลานักปราชญ์ขึ้นมาทำไมครับ 

อยากให้สปอย เรื่องนี้หนักๆเลยครับ ขอกระทู้สปอยก็ได้ครับ  สปอยจากตอนจบเรื่องมาต้นเรื่องก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่