เดินทางมาถึงครึ่งหนึ่งของฤดูหนาวปีนี้ (2563-2564) แล้ว คุณพอใจกับอากาศหนาวขนาดไหน

ครึ่งทางมาแล้ว ยังไม่มีมวลอากาศเย็นกำลังแรงมาก ที่ทำให้กรุงเทพลดต่ำกว่า 16 ได้ (ปีแล้วมาต้นธันวา) ส่วนปีนี้ยังไม่มี ผมที่อยู่เชียงใหม่ สำหรับผมพอใจมาก ให้คะแนน 8/10 ในตอนนี้ เพราะลมหนาวมาบ่อย มาต่อเนื่อง ขาดตอนมากสุด 7 วัน แถมภาคเหนือนั้นถ้าลมหนาวอ่อนกำลังมันจะไม่ร้อนขึ้นทันที มันยังเย็นต่อเนื่อง พอจะร้อนขึ้นลมหนาวระลอกใหม่ก็ลงมาพอดี เพราะงั้นผมพอใจมากสำหรับปีนี้ แถมปีนี้ภาคเหนืออีสานตอนบนเลขตัวเดียวกันเพียบเลย ครึ่งแรกสำหรับฤดูหนาวปีนี้ผมก็พอใจเลย จริง ๆ มวลอากาศเย็นไม่ต้องมาแรงแบบลดฮวบ 6-8 องศาก็ได้ ขอแค่มาต่อเนื่องก็พอ แต่ก็นะธรรมชาติของลมหนาวมันก็ต้องมีการถอยกลับอยู่แล้ว ตอนนี้รอมวลอากาศเย็นช่วงปีใหม่อยู่ น่าจะเป็นครั้งแรกรในรอบหลายปีเลยนะ ที่จะขึ้นปีใหม่พร้อมลมหนาว ทุกปีมันจะอ่อนกำลังช่วงปีใหม่ทุกที 
สำหรับเชียงใหม่ อำเภอเมืองต่ำสุดของปีนี้อยี 12-14 องศาต่อเนื่อง 1 สัปดาห์ ถือว่าใช้ได้ 
มันจะมีอยู่ปีหนึ่งที่ฤดูหนาวห่วยแตกสุด ๆ กรุงเทพต่ำสุด 20 ถถถถ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่