มือถือ Xiaomi อายุการใช้งาน สอบถามคนใช้จริงหน่อยครับ

สวัสดีครับ พอดีจะซื้อมือถือให้คุณแม่ใช้ ตอนนี้เล็งของ Xiaomi ไว้ครับ
(ที่ดูไว้ตอนนี้มี 9pro/10T)

เนื่องจากไม่เคยใช้ยี่ห้อนี้มาก่อน เลยอยากสอบถามคนที่ใช้งานอยู่แล้วครับว่าอายุการใช้งานของยี่ห้อนี่พอไหวประมาณไหน ได้กี่ปีครับ
(ผมมองไว้ที่ 2ปี+ ได้ก็คุ้มแล้วครับ เพราะ 2 ปีที่ผ่านมาเคยใช้ทั้งของ O และ V ทั้งคู่ปีเดียวไปหมดเลยครับในเรทราคาเดียวกัน)

ปล.คุณแม่ไม่อยากใช้ของค่ายผลไม้ เพราะนางใช้แอนดรอยมาตลอด (อายุมากแล้ว) และไม่อยากเรียนรู้ใหม่ครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่