มรดกที่ดินมรดกที่เราอยู่มา 40 กว่าปีแล้วจะมีสิทธิ์ทำอะไรได้บ้างคะ

ครับผมเรื่องราวอยากจะทราบและถามเพื่อนๆว่า ผมมีพี่น้อง 6 คน โดยมีแม่ดูแลเลี้ยงดูบนที่ดินผืนนี้พี่แม่หามาพร้อมกับพญาแลบิดา ปล่อยให้แม่ เลี้ยงดูพวกผมมาโดยลำพังโดยตัวเองไปมีเมียน้อยอีกหลายๆคน และมีลูกลอยขึ้นมา โดยแบ่งนี้ทำลูกบิด รับเหมาก่อสร้างจึงจำเป็นต้องมีการนำเข้าธนาคารบ้าง โดยอาศัย ชื่อย่าเป็นของโจทก์ว่าที่ดินแปลงนี้ ให้เป็นมรดกของลูกแม่ติ๋มเพิ่งเป็นแม่ของผม โดย
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

แสดงความคิดเห็น
Preview