สอบถามครับ การรองพื้น และ ปุ๋ย ของตู้ไม้น้ำ , ขอนไม้ประดับ

สวัสดีครับ
มีเรื่องจะสอบถามครับผม
1.ผมสามารถรองพื้นตู้ด้วยกรวดล้วนๆ เลย สำหรับตู้ไม้น้ำได้ไหมครับ ?
โดยที่ผมจะใส่ปุ๋ยให้กับไม้น้ำโดยการใช้ ปุ๋ยแบบน้ำ หรือ ปุ๋ยฝังแทน (ผมมีกรองนอกที่มี Media อยู่แล้ว จำเป็นต้องรองด้วยหินพัมมิสก่อนกรวดไหมครับ)

2.สำหรับไม้ที่นำมาประดับตู้ ผมสามารถใช้ไม้อะไรก็ได้หรอครับ ที่เป็นราก (หรือกิ่งได้เหมือนกันครับ?)
พอจะแนะนำไม้ที่สามรถหาได้ตามข้างทาง ทั่วไป หรือใกล้ๆน้ำทีครับ

ขอบคุณมากครับผม
แสดงความคิดเห็น
Preview