ภาษาไทย โคลงสี่สุภาพ เรื่อง สิริบรรณตรัง(ร้านเครื่องเขียน)

สิริบรรณที่นี้                   โบราณ เก่าแก่
ขายเครื่องเขียนอาคาร   ย่านนั้น
เป็นดังที่ลือขาน             นานเนิ่น ยาวนาน
.....................
จริงๆต้องแต่ง2บทครับ ตอนนี้ผมแต่งได้ 3 บาทแล้วครับ รบกวนช่วยแต่งกลอนสี่สุภาพต่อให้หน่อยครับ
ปล.สิริบรรณตรัง เป็นร้านเครื่องเขียนของจังหวัดตรังนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่