มีแฟนแต่ยังไม่ได้จดทะเบียนสมรสไปสอบนักเรียนนายสิบได้ไหม ?

ตอนนี้ผมเป็นพลทหารอยู่มีแฟนอยู่เเล้วอยู่บ้านหลังเดียวกันกินนอนด้วยกันผมมีความคิดว่าอยากหมั้น(ไม่จดทะเบียนสมรส)ไว้ก่อนไปนักเรียนนายสิบ(ถ้าสอบติด)ในคุณสมบัติมันเขียนไว้ว่า ต้องเป็นชายโสดไม่มีสัมพันธ์กับผู้หญิงอื่นในฐานะภรรยา เลยอยากทราบว่าผมควรทำไงดี 
กลัวไปสอบเเล้วคุณสมบัติไม่ผ่านอะไรประมาณนี้แหละครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่