[CR] ชาร์ทแบทริมเล เปย์สุขสุดชิลที่ Coconut Beach Resort เกาะช้าง

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ ชาวพันทิป เรากลับมาแล้วๆๆ ปลายปีแบบนี้ ทางเราต้องใช้วันลาพักร้อนให้หมดฮะ55555
ก็ไปเลยจ๊ะ คิดถึงทะเลมากกก ไม่ได้เที่ยวทะเลมาสักพักนึงแล้ว รอบนี้ไปดื่มด่ำความชิลกันที่เกาะช้าง จ. ตราด

จริงๆ เราเคยไปตอนเด็กแล้วแหละ แต่จำไรไม่ได้แล้ว555
รอบนี้ก็ขอถือเป็นรอบแรกละกันเนอะ เพราะโตละ จำการเดินทางได้ละ แล้วก็เอามาเล่าให้เพื่อนๆ ฟังต่อได้ด้วย
จะบอกว่าเราประทับใจมากกก ถึงมากที่สุด คือว้าวตั้งแต่ขึ้นเรือข้ามไปเกาะแล้วอะ ไม่คิดว่าน้ำจะใสขนาดนี้ ใสไม่แพ้ทะเลใต้เลยนะ
เดี๋ยวเราจะมารีวิวการดำน้ำให้ ยิ่งดำยิ่งประทับใจ แต่กระทู้นี้ ขอรีวิวโรงแรมอย่างเดียวก่อนละกันนะคะ เนื่องจากทางเรารูปเยอะยิ่ง! 555555 

เที่ยวครั้งนี้ ไปกับเพื่อนซี้สมัยอนุบาลกัน 2 คน เหงาๆ สาวๆ เที่ยวกันเองงี้เพี้ยนขำหนักมาก
โรงแรมที่เลือกกันคือ Coconut Beach Resort Koh Chang

ที่นี่มีห้องหลาย Type เลยนะคะ อย่างที่เราไปพักจะเป็นห้องซูพีเรีย บังกะโล
เราเลือกห้องนี้เพราะริมทะเล อยากจะชิลๆ นอนฟังเสียงลม เสียงคลื่น รับแสงแดด

เปิดห้องไป เดินไม่กี่ก้าวก็เจอทะเลเลย 

อะ ไหนๆ เดินไม่กี่ก้าวก็เจอทะเลแล้ว งั้นเจอเลยละกัน5555

ตอนเย็นถ่ายรูปที่ทะเลสวยอยู่น้าา ยิ่งช่วงพระอาทิตย์กำลังจะลับขอบฟ้า ยิ่งสวย ภาพที่ถ่ายมามันก็จะแนวเงาๆ หน่อย เราชอบ

กลับมาที่ห้องกันต่อจ้า ในส่วนของห้องก็กว้างอยู่น้าา กำลังดีสำหรับ 2 คนเลย มีโซนเตียง, โซฟา ไว้นั่งเม้าท์มอยกับเพื่อน
เตียงก็มีความมุ้งใดๆ หวานๆ นิดนึงนะ เตียงนอนดีมากอะ555 เตียงนุ่มมากแม่ หลับสบาย จนไม่อยากจะตื่นค่ะตรงนี้5555
ที่ชอบอีกอย่างคือ เพดานสูง มันทำให้ไม่รู้สึกอึดอัด มันทำให้ความรู้สึกสบายอะเวลาอยู่ในห้อง (อันนี้ส่วนตัวเรานะ เราชอบเพดานสูง)

ในโซนห้องน้ำจุดไฮไลท์เลยคือ Bath Tub ค่ะ เป็นคนมีความฝันอะเนอะ อยากจะตีฟองในอ่างใดๆ 55555 (ขออนุญาตไม่เผนแพร่รูปในอ่างละกันนะ สงสารเพื่อนๆที่เข้ามาอ่าน55555) แต่มันฟินมากกกกอะเอาจริง แช่น้ำอุ่น เปิดเพลงคลอเบาๆ สุด!

ในส่วนของเครื่องใช้อำนวยความสะดวกต่างๆ เค้าก็มีให้ครบครันเลยนะคะ ไม่ว่าจะเป็นเซ็ทอาบน้ำ ไดร์เป่าผม ผ้าเช็ดตัว มีแม้กระทั่งแผ่นกันลื่นในห้องน้ำอะ เอ้าาาา อะไรมันจะดีขนาดนี้ ใส่ใจลูกค้าจริงๆ ประทับจิต  

รูปนี้แอบเห็นอ่างข้างหลังเเวบๆ อยู่เนอะ อ่างไซส์กลางๆ พอดีตัว ที่น่ารักอีกอย่างคือ ตรงอ่างจะมีหน้าต่างเปิดได้ด้วย

นอกจากห้องที่เราพักแล้วนั้น ที่นี่ก็มีห้อง Type อื่นด้วยนะคะ แอบไปขอรร. ถ่ายรูปมา เพราะนี้จะเอามาทำรีวิว 
เราเก็บภาพมาฝากเล็กน้อยนะคะ จะเป็นโซนไม่ติดทะเล แต่มันก็ไม่ได้ไกลอะไรนะ เดินนิดเดียวก็ถึงทะเลเหมือนกัน

Single Bed ก็มี ห้อง Type นี้จะอยู่ติดสระว่ายน้ำเลยค่ะ

ตรงโซนห้องด้านบนนี้ ก็มีมุมถ่ายรูปอยู่น้าา เรานี่ถ่ายกันตั้งแต่สระว่ายน้ำ ยันบันได 
บุญบาปว่าไป ตรงบันไดถ่ายสวยนะคะ

นี่ค่ะ สะบัดโปรงโชว์ไปที 55555
ชื่อสินค้า:   Coconut Beach Resort Koh Chang
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่