พ่อไปเข้าศาสนาอิสลามแล้วรังเกียจศาสนาพุทธ?

ไปได้ภรรยาใหม่แล้วไปเข้ามุสลิมตอนอายุ50กว่า ซึ่งก่อนหน้านั้นเป็นพุทธกินหมูธรรมดาเหมือนคนทั่วไป เขารังเกียจพุทธไปเลย คือผมก็ออกมาเช่าบ้านอยู่คนเดียวแล้ว 

สอบถามหน่อยว่าถ้าพ่อเสีย แล้วทางประเพณีของอิสลามจะต้องฝังทันทีเลยใช่ไหมครับ แล้วจะให้คนพุทธเข้าในพิธีไหม ? คือปล่อยให้พ่อไปดีดีกว่าครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
ปล่อยพ่อคุณให้เป็นไปตามวิถีของเขาเอง ครับ เขามีญาติทางศาสนาใหม่ของเขาแล้ว  
ไม่ต้องไปสนใจอะไรอีก
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่